चिपळूणात दि. २८ ते ३१ डिसेंबर २०१९ पासून वाशिष्ठी खाडीत ” बॅकवॉटर फेस्टिव्हल आणि क्रोकोडाईल सफारी “

 

महाराष्ट्रात काही ठिकाणी मगरी पाहता येतात. मनसोक्त पाण्यात संचार करणा-या मगरी पहायच्या असतील तर केरळ पेक्षा ही निसर्ग सुंदर असलेल्या वाशिष्ठी खाडीस अवश्य भेट द्या. बॅकवॉटर फेस्टिव्हलच्या निमित्ताने पर्यटकांना चिपळूण, गोवळकोट धक्क्यावरून बोटींग करताना खाडीतील निखळ पाणी, किनाऱ्या लगट वसलेली गावे, उंच डोंगर, त्यांचं पाण्यात पडलेलं प्रतिबिंब, खाडीतील कांदळवने, विविध प्रकारचे देशी- विदेशी पक्षी, खाडीतील आयलॅंडवर फिरणे, खाडी किनारी कोकणी जेवण या सर्वाचा आनंद घेता येईल. खाडीत साधारणत: पाण्याच्या ठिकाणी आढळणारे पक्षी दिसतातच, पण वूली नेक्ड स्टॉर्क, ओरिएंटल हनी बझार्ड, पफ थ्रोटेड बॅब्लर, लिटिल रिंग प्लोव्हर, युरेशियन कॉलर्ड डव्ह, प्लेन प्रिनिया, अॅशी प्रिनिया, लिटिल स्टिंट, मार्शलज आयोरा, कॉमन आयोरा, पाइड अॅव्होसेट, सिट्रिन वॅगटेल, युरेशियन स्पूनडिल, ब्लॅक हेडेड आयबीस, कॉमन रेडशॅक, चेंजेबल हॉक इगल, ब्राम्हिणी काईट, मोर, टेंटेड स्टॉर्क, जांभळी पाणकोंबडी, आयबीस, डार्टर, आल्बिनो किंगफिशर, हेरॉन आदि दुर्मीळ पक्ष्यांचं दर्शनही येथे होते. या फेस्टिव्हल मध्ये बोटिंग बरोबरच एसआर जंगल रीसॉर्ट मध्ये जीप सफारी, पक्षी निरीक्षण , कॅम्प फायर , राहण्यासाठी टेंट , नेचर ट्रेल याबरोबरच कोकणी जेवणाचा आस्वादही कमी खर्चात घेता येईल.

यामध्ये पर्यटकांना फक्त बोटिंग रु.१५०/-फक्‍त

वन नाईट(टेंट) टू डेज पॅकेज रु.१६००/- फक्‍त

वन नाईट(रुम) टू डेज पॅकेज रु.२०००/- फक्‍त

(बोटिंग,लंच,जीप सफारी,स्‍नॅक्‍स ,नेचर ट्रेल, कॅम्प फायर, टेंट, डिनर, चहापाणी)

आपल्‍याकडे २/३ दिवसांची पॅकेजही उपलब्ध आहेत …

संपर्क मो. नं. ९८२३१३८५२४/ ९३२५०१२२४५

 

No comments

Be the first one to leave a comment.

Post a Comment